เมื่อวันที่ 15 พฤศจิกายน 2566 งานแนะแนวการศึกษา คณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน เดินทางไปแนะแนวการศึกษา เพื่อแนะนำมหาวิทยาลัย แนะนำหลักสูตรของคณะฯ แนะนำการรับสมัคร รวมถึงข้อมูลอื่นๆ ที่เป็นประโยชน์ประกอบการตัดสินใจเข้าศึกษาต่อ ณ โรงเรียนทวีธาภิเศก กรุงเทพฯ ซึ่งเป็นการออกบูธแนะแนวการศึกษา นอกจากนี้ยังถือเป็นโอกาสที่ดีที่จะทำให้นักเรียนได้รู้จักคณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนครเพิ่มมากขึ้น และถือเป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่น่าสนใจสำหรับนักเรียนที่มีความต้องการที่จะศึกษาต่อด้านนิเทศศาสตร์ สื่อสารมวลชน
คณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน ราชมงคลพระนคร สัญจรแนะแนวการศึกษา ณ โรงเรียนทวีธาภิเศก กรุงเทพฯ
![](https://mct.rmutp.ac.th/info/wordpress/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_ร.ร.ทวีธาภิเศก-151166_231115_4.jpg)